Thông báo lễ tổng kết, trao giải cuộc thi tìm hiểu "Sáng mãi phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ"

09:22 09/12/2004
Bấm ngay
Đăng Ký xem video hay mới nhất

Thong bao le tong ket trao giai cuoc thi tim hieu Sang mai pham chat Bo doi Cu Ho
Hải đội 2 (Bộ đội biên phòng Đà Nẵng) sẵn sàng ứng cứu trên biển khi bão lụt xảy ra
Cuộc thi "Sáng mãi phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ" do Tổng cục Chính trị, T.Ư Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Bộ Giáo dục-Đào tạo và T.Ư Hội Cựu chiến binh Việt Nam phối hợp tổ chức đã thành công tốt đẹp. Lễ tổng kết, trao giải thưởng cuộc thi sẽ được tổ chức trọng thể vào 8 giờ 30 ngày 12/12/2004 tại Học viện Kỹ thuật quân sự - 100 Hoàng Quốc Việt, Hà Nội.

Kính mời các tập thể, cá nhân đoạt giải cuộc thi về dự tổng kết và nhận giải thưởng. Thông báo này thay cho giấy mời.
Danh sách tập thể đoạt giải Cuộc thi "Sáng mãi phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ"

(Kèm theo Quyết định số 1447/QĐ-KT ngày 6 tháng 12 năm 2004 của Chủ nhiệm TCCT về việc khen thưởng tập thể đoạt giải Cuộc thi tìm hiểu "Sáng mãi phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ")

I - Giải đặc biệt

1- Nhân dân và LLVT Quân khu 3.

II - Giải nhất

1- Trường Đại học Vinh - Nghệ An; 2- Nhân dân và LLVT Quân khu 2; 3- Nhân dân và LLVT tỉnh Bình Thuận; 4- Cán bộ chiến sĩ Quân đoàn 1; 5- Cán bộ chiến sĩ Cơ quan Tổng cục Chính trị.

III - Giải nhì

1- Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Bắc Ninh; 2- Trường Cao đẳng Sư phạm Nha Trang - tỉnh Khánh Hòa; 3- Học viện An ninh nhân dân; 4- Cán bộ chiến sĩ Quân chủng Hải quân; 5- Cán bộ chiến sĩ Quân chủng Phòng không - Không quân; 6- Cán bộ chiến sĩ Bộ đội Biên phòng; 7- Cán bộ chiến sĩ Binh chủng Thông tin; 8- Cán bộ chiến sĩ Học viện Kỹ thuật quân sự; 9- Cán bộ chiến sĩ Bộ Tổng tham mưu - Cơ quan Bộ Quốc phòng; 10- Cán bộ chiến sĩ Tổng cục Hậu cần.

IV - Giải ba

1- Nhân dân và LLVT Quân khu 9; 2- Cán bộ chiến sĩ Quân đoàn 2; 3- Cán bộ chiến sĩ Quân đoàn 3; 4- Cán bộ chiến sĩ Binh chủng Pháo binh; 5- Cán bộ chiến sĩ Binh chủng Tăng-Thiết giáp; 6- Cán bộ chiến sĩ Binh chủng Công binh; 7- Cán bộ chiến sĩ Binh chủng Hóa học; 8- Cán bộ chiến sĩ Trường Sĩ quan Lục quân 1; 9- Cán bộ chiến sĩ Trường Sĩ quan Lục quân 2; 10- Cán bộ chiến sĩ Học viện Chính trị - Quân sự; 11- Cán bộ chiến sĩ Học viện Hậu cần; 12- Cán bộ chiến sĩ Tổng cục Kỹ thuật; 13- Cán bộ chiến sĩ Tổng cục Công nghiệp quốc phòng; 14- Cán bộ chiến sĩ Tổng cục II; 15- Cán bộ chiến sĩ Bệnh viện Trung ương Quân đội 108.

V - Giải khuyến khích

1- Hội Cựu chiến binh tỉnh Bắc Giang; 2- Trường Đại học Sư phạm - Đại học Thái Nguyên; 3- Đoàn cơ sở Trung đoàn 601- Quân khu 1; 4- Tỉnh Đoàn Cao Bằng; 5- Sở Giáo dục - Đào tạo tỉnh Yên Bái; 6- Đoàn TNCS Hồ Chí Minh thị xã Sơn La - Tỉnh Sơn La; 7- Cán bộ chiến sĩ Sư đoàn 316 - Quân khu 2; 8- Đoàn cơ sở xã Phú Lộc - huyện Nho quan - tỉnh Ninh Bình; 9- Đoàn cơ sở Trung đoàn 165 - Sư đoàn 312 - Quân đoàn 1; 10- Đoàn cơ sở Lữ đoàn 40 - Quân đoàn 3; 11- Đoàn cơ sở xã Đắc Giá - huyện Măng Giang - tỉnh Gia Lai; 12- Trường Tiểu học xã Tam Quan - huyện Núi Thành - tỉnh Quảng Nam; 13- Đồn Biên phòng 540 (Côn Đảo) - BĐBP Bà Rịa - Vũng Tàu; 14- Lớp xóa mù chữ xã Đắk Win - huyện CƯJUT - tỉnh Đắk Nông; 15- Trường Cao đẳng Sư phạm Bình Thuận; 16- Cán bộ, đoàn viên, thanh niên Bộ Tham mưu - Quân đoàn 4; 17- Đoàn cơ sở xã Bình Nhâm - huyện Thuận An - tỉnh Bình Dương; 18- Trường Tiểu học xã Phước Tân - huyện Long Thành - Tỉnh Đồng Nai; 19- Trường PTTH huyện Vũ Quang - tỉnh Hà Tĩnh; 20- Đoàn TNCS Hồ Chí Minh huyện Nghi Lộc - Nghệ An; 21- Cán bộ, đoàn viên, thanh niên Cục Hậu cần - Quân khu 4; 22- Bộ Chỉ huy Quân sự thành phố Hà Nội; 23- Hội Cựu chiến binh thành phố Hà Nội; 24- Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Hà Tây; 25- Đoàn TNCS Hồ Chí Minh quận Hoàn Kiếm - Hà Nội; 26- Cán bộ, đoàn viên, thanh niên Sư đoàn 301 - Quân khu thủ đô; 27- Trường Đại học Ngoại ngữ Hà Nội; 28- Cục Chính trị Quân khu thủ đô; 29- Đoàn TNCS Hồ Chí Minh Trường Đại học Bách khoa Hà Nội; 30- Trường THCS Ngô Sỹ Liên - quận Tân Bình - thành phố Hồ Chí Minh; 31- Đoàn cơ sở Bưu điện tỉnh Bình Dương; 32- Đoàn cơ sở Sở Giáo dục- Đào tạo tỉnh Đồng Nai; 33- Đoàn cơ sở Trường Đại học dân lập Hồng Bàng - Thành phố Hồ Chí Minh; 34- Đoàn cơ sở Cục Chính trị Quân khu 7; 35- Đoàn cơ sở Cục Hậu cần Quân khu 7; 36- Đoàn cơ sở Lữ đoàn Công binh 25 - Quân khu 7; 37- Đoàn TNCS Hồ Chí Minh tỉnh Đồng Tháp; 38- Đoàn cơ sở Trung đoàn 3 - Sư đoàn 330 - Quân khu 9; 39- Phòng Giáo dục thành phố Mỹ Tho - tỉnh Tiền Giang; 40- Trường PTTH Lê Quý Đôn - tỉnh Vĩnh Long; 41- Trường THCS Hưng Dũng - thành phố Vinh - Nghệ An; 42- Đoàn cơ sở Trung đoàn 102- Sư đoàn 308 - Quân đoàn 1; 43- Tiểu đoàn 1- Trường Quân sự - Quân đoàn 1; 44- Bộ Chỉ huy Quân sự tỉnh Bình Định; 45- Chi hội Cựu chiến binh thành phố Nha trang - tỉnh Khánh Hòa; 46- Lực lượng Tự vệ điện lực Đà Nẵng - thành phố Đà Nẵng; 47- Trường PTTH Phan Châu Trinh - thành phố Đà Nẵng; 48- Trường Quân sự Quân khu 5; 49- Trường PTTH Núi Thành - tỉnh Quảng Nam; 50- Trường THCS Nguyễn Văn Thuộc - phường Hà Lầm - TP Hạ Long, Quảng Ninh; 51- Đoàn cơ sở Hệ 3 - Học viện Hải quân; 52- Đoàn cơ sở Trung đoàn Công binh 131 Hải quân; 53- Cán bộ, đoàn viên, thanh niên Quân đoàn 4; 54- Bộ Tư lệnh bảo vệ Lăng Chủ tịch Hồ Chí Minh; 55- Viện Lịch sử Quân sự Việt Nam; 56- Cục Quân huấn - Bộ Tổng tham mưu - cơ quan Bộ Quốc phòng; 57- Học viện Quân y; 58- Học viện Lục quân; 59- Trung tâm Khoa học kỹ thuật và Công nghệ Quân sự - BQP; 60- Học viện Quốc phòng; 61- Binh đoàn 12; 62- Binh đoàn 16; 63- Trung tâm Nhiệt đới Việt-Nga; 64- Bệnh viện 175; 65- Viện Y học cổ truyền Quân đội; 66- Trường THPT Tân Hoa - huyện Lục Ngạn - Bắc Giang; 67- Cán bộ, đoàn viên, thanh niên Cục Hậu cần - Quân đoàn 2; 68- Bảo tàng Lịch sử Quân sự Việt Nam; 69- Công ty 20 - Tổng cục Hậu cần; 70- Trường Cao đẳng Kỹ thuật Vinhempic - Tổng cục Kỹ thuật. 71- Cán bộ chiến sĩ binh chủng Đặc công.

Danh sách cá nhân đoạt giải Cuộc thi "Sáng mãi phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ"

(Kèm theo Quyết định số 1448/QĐ-TC ngày 6 tháng 12 năm 2004 của Chủ nhiệm TCCT về việc khen thưởng cá nhân đoạt giải Cuộc thi tìm hiểu truyền thống "Sáng mãi phẩm chất Bộ đội Cụ Hồ")

I - Giải đặc biệt

Đ/c Bùi Xuân Nhạn, cựu chiến binh, Hiệu trưởng Trường THCS Đồng Quang- Gia Lộc - Hải Dương.

II - Giải nhất

1. Đ/c Trần Đức Minh (lớp 44B4, khoa Lịch sử, Trường Đại học Vinh); 2. Đ/c Nguyễn Thị Thanh Phượng (lớp TV34, Học viện An ninh nhân dân); 3. Đ/c Nguyễn Trọng Lợi (Cục Bảo vệ an ninh quân đội, Tổng cục Chính trị; 4. Đ/c Trần Thị Thêm (Xí nghiệp II, Công ty 28, Tổng cục Hậu cần); 5. Đ/c Hoàng Thị Huyền (Kho K602, Tổng cục Công nghiệp quốc phòng).

III - Giải nhì

1. Đ/c Triệu Thị Bé Hoa (khoa Tự nhiên, Trường Cao đẳng Sư phạm Cao Bằng); 2. Đ/c Nguyễn Thị Minh Phong (Phòng Công tác chính trị, Công an tỉnh Sơn La); 3. Đ/c Đặng Minh Hải (Công an tỉnh Khánh Hòa); 4. Đ/c Trần Anh Tuấn (Hội Cựu chiến binh Bạch Đằng, quận Hai Bà Trưng, Hà Nội); 5. Đ/c Mai Thị Tuyết Thi (Cục Chính trị Quân khu 9); 6. Đ/c Đoàn Xuân Sơn (Phòng Chính trị, BCHQS tỉnh Bà Rịa-Vũng Tàu); 7. Đ/c Vũ Hoàng Tùng (Phòng Hậu cần, Sư đoàn 390, Quân đoàn 1); 8. Đ/c Trần Khánh Tân (Ban Chính trị, Trung đoàn 95, Sư đoàn 325, Quân đoàn 2); 9. Đ/c Lê Thu Hà (Cục Chính trị, Quân chủng Phòng không - Không quân); 10. Đ/c Phạm Đức Hùng (Phòng Chính trị, Học viện Hải quân); 11. Đ/c Khương Thị Mai (Phòng Tuyên huấn, Cục Chính trị, BTL Đặc công); 12. Đ/c Đặng Công Thành (khoa CNXH Khoa học, Học viện Chính trị - Quân sự); 13. Đ/c Công Phương Khương (Viện Lịch sử Quân sự Việt Nam); 14. Đ/c Bùi Việt Hà (Bảo tàng Lịch sử Quân sự Việt Nam); 15. Đ/c Ngô Mạnh Hùng (Phòng Khoa học công nghệ và môi trường, Tổng cục II).

IV - Giải ba

1. Em Lê Thanh Tâm (Trường THCS Thị trấn huyện Châu Thành, tỉnh Tây Ninh); 2. Đ/c Nguyễn Thị Thu Thủy (Tỉnh Đoàn Hà Tây); 3. Đ/c Trần Bình Nghĩa PX16, Công an Hà Tĩnh; 4. Đ/c Lê Ngọc Khuê (cựu chiến binh, 37 Lý Nam Đế, Hà nội); 5. Đ/c Nguyễn Thị Minh Huế (Tạp chí Tư tưởng-Văn hóa, Ban Tư tưởng - Văn hóa Trung ương); 6. Đ/c Nguyễn Văn Tuấn (Phòng Hậu cần, Lữ đoàn 40, Quân đoàn 3); 7. Đ/c Võ Thanh Lịnh (Bộ Tham mưu, Quân đoàn 4); 8. Đ/c Nguyễn Thị Tình (Cục Chính trị, Bộ đội Biên phòng); 9. Đ/c Nguyễn Thị Cẩm Linh (Tiểu đoàn 20, Bộ Tham mưu, Quân chủng Hải quân); 10. Đ/c Đinh Hồng Sơn (Trung đoàn 132, Binh chủng Thông tin); 11. Đ/c Nguyễn Sĩ Thành (Cục Chính trị, Binh chủng Pháo binh); 12. Đ/c Nguyễn Đăng Chiến (Phòng Chính trị, Lữ đoàn 72, Binh chủng Công binh); 13. Đ/c Mai Thị Ngọc (Bảo tàng Tăng-Thiết giáp); 14. Đ/c Nguyễn Hải Tú (Đoàn 195, BTL bảo vệ Lăng Chủ tịch Hồ Chí Minh); 15. Đ/c Nguyễn Thành Trung (Hệ 1 - Trường Sĩ quan Lục quân 2); 16. Đ/c Trần Quốc Huy (lớp Quản lý KHCN, khóa 16, Học viện Kỹ thuật quân sự) 17. Đ/c Nguyễn Thị Lan (Hệ đào tạo trung học, Học viện Quân y); 18. Đ/c Bùi Thanh Hà (Văn phòng Học viện Hậu cần); 19. Đ/c Dương Đình Hạnh (Trung tâm Nhiệt đới Việt-Nga); 20. Đ/c Dư Thị Bích Hường (khoa Phẫu thuật gây mê hồi sức, Bệnh viện Trung ương Quân đội 108).

V - Giải khuyến khích

1. Đ/c Nguyễn Tiến Dũng (phường Trung Sơn - Tam Điệp - Ninh Bình); 2. Đ/c Đỗ Thị Huyền (Thư viện Quân đội); 3. Em Lưu Việt Hà (lớp 6A, Trường THCS Vũ Thư - Thái Bình); 4. Đ/c Trần Thanh Hằng (Bảo tàng Lịch sử Quân sự Việt Nam); 5. Đ/c Phạm Thị Thu Hồng (Báo Quân đội Nhân dân); 6. Đ/c Nguyễn Đức Hạnh (Phòng Chính trị - BCHQS Hải Dương); 7. Đ/c Nguyễn Chính Quy (Tân Bình - Vũ Thư - Thái Bình); 8. Đ/c Tạ Hồng Dung (Viện QY7- Cục Hậu cần - Quân khu 3); 9. Đ/c Nguyễn Thị Kim Nhàn (Huyện Đoàn Tiên Yên - Quảng Ninh); 10. Đ/c Hà Quang (10Đ - Ngõ 95 -An Ninh - TP Hải Dương); 11.Đ/c Nguyễn Xuân Hòa (359 Trần Hưng Đạo - Văn Giang - TX Ninh Bình); 12. Đ/c Đào Viết Thới (Ngô Đồng-Gia Phúc-Gia Viễn-Ninh Bình); 13. Đ/c Bùi Văn Khương (BCHQS An Dương - Hải Phòng); 14. Đ/c Lê Hảo (4/60 Nguyễn Lương Bằng - TP Hải Dương); 15. Đ/c Trần Nữ Quế Phương (Thư viện Quân đội); 16. Đ/c Hoàng Trà My (Thư viện Quân đội); 17. Đ/c Lê Thị Nguyên (Ban Công đoàn Quốc phòng); 18. Đ/c Nguyễn Văn Tuyên (Mễ Sở-Văn Giang-Hưng Yên); 19. Đ/c Nguyễn Hồng Duyên (Thư viện Quân đội); 20. Đ/c Đoàn Đức Phương (Đoàn 34 - Cục Bảo vệ an ninh Quân đội); 21. Đ/c Nguyễn Khắc Nghiêm (Hải Hà - Hải Hậu - Nam Định); 22. Đ/c Đoàn Thị Quỳnh Trang (Ban Thanh tra Công ty Than Đèo Nai); 23. Em Trần Thị Luyên (lớp 11M - Trường THPT Kim Thành - Hải Dương); 24. Đ/c Trần Quốc Huy (Phòng Tham mưu-BCHQS Hải Dương); 25. Đ/c Nguyễn Thị Ngân (Nhà máy In Quân đội); 26. Đ/c Cao Văn Điền Nhà máy In Quân đội); 27. Đ/c Trần Mỹ Giống (XN Ô tô 619 - Hạ Long - Nam Định); 28. Đ/c Trần Thị Miền (Ban Hành chính-BCHQS Hải Dương); 29. Đ/c Vũ Tiến Kỳ (phường An Tảo-TX Hưng Yên).

(Còn tiếp)

Việt Báo
contentlength: 14851
Chia sẻ
Bấm ngay
Đăng Ký xem video hay mới nhất

Video nổi bật

Khi sky bận cày view cho Sơn Tùng, mạng xã hội lại sôi sục trước cover 'Chạy ngay đi' với lời hát cực rõ
00:00 / --:--